| Ubwoko bwo kwerekana | OLED |
| Izina ry'ikirango | WISEVISION |
| Ingano | santimetero 0.31 |
| Pikseli | Utudomo 32 x 62 |
| Uburyo bwo kwerekana | Matrix idakora (Passive Matrix) |
| Agace gakora (AA) | 3.82 x 6.986 mm |
| Ingano y'igice cy'itsinda | 76.2×11.88×1.0 mm |
| Ibara | Umweru |
| Umucyo | 580 (Nto)cd/m² |
| Uburyo bwo gutwara imodoka | Ibikoresho by'imbere mu nzu |
| Interuro | I²C |
| Inshingano | 1/32 |
| Nimero ya Pin | 14 |
| Umushoferi wa IC | ST7312 |
| Umuvuduko w'amashanyarazi | 1.65-3.3 V |
| Uburemere | indwara y'igifu |
| Ubushyuhe bw'imikorere | -40 ~ +85 °C |
| Ubushyuhe bwo kubika | -65 ~ +150°C |
X031-3262TSWFG02N-H14 ni module ya OLED ya passive matrix ya santimetero 0.31 ikozwe mu tudomo 32 x 62. Iyi module ifite ingano ya mm 6.2 × 11.88 × 1.0 n'ubunini bwa Active Area 3.82 x 6.986 mm. Ecran ya OLED mikoro irimo ST7312 IC, ishyigikira interface ya I²C, amashanyarazi ya 3V. OLED Display Module ni ecran ya OLED ya COG idakeneye urumuri rwo inyuma (itanga urumuri); ni yoroshye kandi ikoresha ingufu nke. Voltage y'amashanyarazi kuri logique ni 2.8V (VDD), naho voltage y'amashanyarazi kuri ecran ni 9V (VCC). Umuriro ufite ecran ya checkerboard ya 50% ni 8V (ku ibara ry'umweru), 1/32 yo gutwara.
Module ya ecran ya OLED ishobora gukora ku bushyuhe buri hagati ya -40℃ na +85℃; ubushyuhe bwayo bwo kubika buri hagati ya -65℃ na +150℃. Iyi module nto ya OLED ikwiriye mp3, igikoresho gitwarwa, ikaramu ifata amajwi, igikoresho cy'ubuzima, E-Cigarette, nibindi.
1. Ifite agace gato – Nta mpamvu yo kugira urumuri rw'inyuma, irabyitwikira
►2, Inguni yo kureba yagutse: Ingano y'ubuntu
3, Umucyo mwinshi: 650 cd/m²
4, Igipimo cyo kugereranya cyane (Icyumba Girabura): 2000: 1
►5, Umuvuduko wo hejuru wo gusubiza (<2μS)
Ubushyuhe bw'imikorere bungana na 6
►7, Ikoreshwa ry'ingufu nke
Kuduhitamo nk'umutanga serivisi nyamukuru wa ecran ya OLED bivuze gukorana n'ikigo gikoresha ikoranabuhanga gifite uburambe bw'imyaka myinshi mu bijyanye no kwerekana ecran nto. Twibanda ku bisubizo bito kugeza ku biciriritse bya ecran ya OLED, kandi inyungu zacu z'ingenzi ziri muri ibi bikurikira:
1. Imikorere idasanzwe yo kwerekana, Gusubiramo amahame ngenderwaho y'ishusho:
Ecran zacu za OLED, zikoresheje imiterere yazo yo kwishyira ahagaragara, zigira isura isobanutse neza kandi zikagira urwego rw'umukara. Buri pixel igenzurwa ukwayo, itanga ishusho nziza kandi isukuye kurusha mbere hose. Byongeye kandi, ibicuruzwa byacu bya OLED bifite inguni zo kureba zagutse cyane n'amabara menshi, bigatuma amabara agaragara neza kandi agaragara neza.
2. Ubukorikori n'ikoranabuhanga bihebuje, bitanga imbaraga mu guhanga udushya mu bicuruzwa:
Dutanga ingaruka zo kwerekana amashusho mu buryo bwo hejuru. Gukoresha ikoranabuhanga rya OLED ryoroshye bifungura amahirwe atagira ingano ku miterere y'ibicuruzwa byawe. Ecran zacu za OLED zirangwa n'imiterere yazo nto cyane, zigatanga umwanya w'agaciro ku bikoresho ariko kandi zigafasha ababikoresha kubona neza.
3. Ubwiza n'imikorere myiza byizewe, bifasha mu kurinda uruhererekane rw'ibikoresho byawe:
Dusobanukiwe akamaro gakomeye ko kwizerwa. Ecran zacu za OLED zitanga igihe kirekire kandi zizewe cyane, zikora neza ndetse no mu bushyuhe bwinshi. Binyuze mu bikoresho byiza n'imiterere y'inyubako, twiyemeje kuguha ibisubizo bya ecran za OLED bihendutse. Dushyigikiwe n'ubushobozi bukomeye bwo gukora ibintu byinshi hamwe no kwemeza umusaruro uhoraho, turahamya ko umushinga wawe ugenda neza kuva ku gukora ibintu bya prototype kugeza ku gukora ibintu byinshi.
Muri make, kuduhitamo bivuze ko utazabona ecran ya OLED ikora neza gusa, ahubwo ko uzabona n'umufatanyabikorwa w'ingamba utanga ubufasha bwuzuye mu ikoranabuhanga ryo kwerekana, inzira zo gukora, no gucunga imiyoboro y'ibicuruzwa. Byaba ari ibikoresho byo kwambara bigezweho, ibikoresho bikoreshwa mu nganda, ibikoresho by'ikoranabuhanga bikoreshwa n'abantu, cyangwa ibindi bikoresho, tuzakoresha ibicuruzwa byacu bidasanzwe bya OLED kugira ngo bifashe ibicuruzwa byawe kugaragara ku isoko.
Twiteguye gushakisha amahirwe atagira ingano y'ikoranabuhanga ryo kwerekana hamwe namwe.
Q1: Ni ubuhe bwoko bw'ingenzi bwa interface kuri ecran za OLED? Nahitamo nte?
A:Dutanga cyane cyane uburyo bukurikira:
SPI:Udupira duke, insinga zoroshye, uburyo busanzwe bwo gutwara ecran nto za OLED, bukwiriye gukoreshwa aho umuvuduko udakenewe cyane.
I2C:Isaba imirongo ibiri gusa y'amakuru, ifata pin nke za MCU, ariko ifite igipimo gito cy'itumanaho, ikwiriye igihe umubare wa pin ari ingenzi cyane.
Urukurikirane rwa Parallel 8080/6800:Igipimo cyo kohereza amakuru kiri hejuru, kongera kuvugurura vuba, bikwiriye kwerekana ibirimo bihinduka cyangwa porogaramu zikoresha frame nyinshi, ariko bisaba pin nyinshi za MCU.
Inama ku guhitamo:Niba ibikoresho byawe bya MCU ari bike, hitamo I2C; niba ushaka koroshya no gukoresha uburyo bwose, SPI ni yo mahitamo meza; niba ukeneye animasiyo yihuta cyane cyangwa UI igoye, nyamuneka tekereza kuri interface ijyanye n'ibyo ukoresha.
Q2: Ni izihe resolutions zisanzwe kuri ecran za OLED?
A:Ubushobozi busanzwe bwo kwerekana OLED burimo:
128x64, 128x32:Imiterere isanzwe cyane, ihendutse, ikwiriye kwerekana inyandiko n'utumenyetso tworoshye.
128x128 (Kare):Bikwiriye porogaramu zisaba uburyo bwo kwerekana buringaniye.
96x64, 64x32:Amahitamo yo gukoresha ingufu nke n'igiciro gito, akoreshwa mu kwerekana ibintu mu buryo buciriritse cyane.